วันที่ 10 พฤษภาคม 2566
นำโดยนายธนเดช ก้อนทองคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านกุ่ม ร้อยเอกบุญศรี ติ้วเครือ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านกุ่ม ผู้ใหญ่บ้าน และพนักงาน ลงพื้นที่มอบสิ่งขอช่วยเหลือผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุ"วาตภัย" ที่เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 8 พ.ค.2566 ที่ผ่าน
จากการลงพื้นที่สำรวจความเสียงายเมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2566 พบว่ามีบ้านเรือนได้รับความเสียหายจำนวน 32 หลัง เบื้องต้นองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านกุ่มได้นำถุงยังชีพเพื่อเข้าช่วยเหลือในเบื้องต้นและประสานกับ ปภ. เพื่อเข้าช่วยเหลือและซ่อมแซมต่อไป
![](https://scontent.fbkk19-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/345619081_1390294028179852_9088690045321846821_n.jpg?stp=dst-jpg_s600x600&_nc_cat=106&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=OowYBYO7X8wAX8h6Yvc&_nc_ht=scontent.fbkk19-1.fna&oh=00_AfC5ikC3UDlIu5oYnxZme9wZURJwY4DA8Ly4YZdM_oubIw&oe=64623C14)
|